Ẩn ứng dụng trên Iphone nhanh và an toàn

Thảo luận trong 'Wordpress' bắt đầu bởi dungdung0000, 11/11/17.

1. dungdung0000

dungdung0000 New Member

"Thích" đã nhận:
    0
    Điểm nhận Cup:
    1
    Ẩn ứng dụng trên iPhone là phương thức hạn chế việc người lạ sử dụng các thiết bị iPhone, của mình hay thậm chí đọc các nội dung tin nhắn nhạy cảm không mong muốn. Hay bạn muốn hạn chế con em mình chơi Game trên các thiết bị này. Bài viết dưới đây tôi xin giới thiệu biện pháp tối ưu cho bạn đọc lúc này để có thể ẩn ứng dụng trên Iphone rất nhanh và an toàn bằng cách kích hoạt tính năng Restrictions bạn đọc có thể dễ dàng làm ẩn cũng như chặn người khác sử dụng các ứng dụng không mong muốn. Chi tiết các bước thực hiện mời các bạn theo dõi bài viết hướng dẫn làm ẩn ứng dụng trên iPhone sau đây.
    >>>>https://suachuasmarphone.wordpress.com/2017/10/31/an-ung-dung-tren-iphone-nhanh-va-an-toan/

Các cách làm ẩn ứng dụng trên Iphone:

Cách 1: Làm ẩn các ứng dụng mặc định trên iPhone:

Bước 1: Từ giao diện sử dụng thiết bị, các bạn truy cập vào mục Settings (Cài đặt) và sau đó chọn mục General (Cài đặt chung).

Bước 2: Tại đây các bạn cần tìm tới và nhấn vào mục Restrictions (Giới hạn).

Bước 3: Tiếp theo, các bạn nhấn vào Enable Restrictions (Bật giới hạn) để kích hoạt tính năng này trên điện thoại.

Bước 4: Hệ thống sẽ yêu cầu bạn tạo mật khẩu thiết lập giới hạn cho ứng dụng. Sau đó nhập mật khẩu và xác nhận chúng một lần nữa.

Bước 5: Tại đây giao diện các tùy chọn giới hạn hiện ra, tiếp đó các bạn tìm tới và truy cập vào mục App (Ứng dụng).
    Xem thêm: Hướng dẫn Jailbreak IOS 9.2 -suachuamanhinh.wordpress.com/2017/10/31/huong-dan-jailbreak-ios-9-2

Bước 6: Bạn lựa chọn tùy chọn Don’t Allow Apps (Không cho phép ứng dụng) để làm ẩn tất cả các ứng dụng của bạn trên thiết bị. Để sử dụng lại các ứng dụng này, các bạn chỉ cần chọn lại vào Allow All Apps (Cho phép tất cả ứng dụng).

Cách 2: Làm ẩn ứng dụng người dùng tự cài đặt trên Iphone:

Còn đối với các ứng dụng do người dùng tự cài đặt, các bạn có thể thử cách sau đây để ẩn ứng dụng trên Iphone:

Bước 1: Bạn truy cập vào App Store và đánh tên ứng dụng cần ẩn đi vào thanh tìm kiếm, hoặc nếu có trong Updates thì dùng luôn. Mở ứng dụng và kéo xuống dưới, tìm mục Information vào trong Rating xem nó được Rates mấy?

Bước 2: Các bạn quay trở lại giao diện Restrictions như cách trên, kéo xuống dưới tìm và chọn vào mục Ứng dụng. Tại đây, sẽ có bản liệt kê ứng dụng theo Rates (thấp nhất là 4+, cao nhất là 17+). Các bạn muốn ẩn ứng dụng có Rates bao nhiêu, chỉ cần bỏ dấu tick ra khỏi nó là xong, hoặc đơn giản hơn là bạn chọn luôn vào Không cho phép ứng dụng (các Rates chuyển thành màu đỏ).

Bước 3: Quay trở lại màn hình chính điện thoại Iphone, các bạn để ý sẽ thấy các ứng dụng có Rates như trên đã biến mất hoàn toàn. Khi nào bạn cần sử dụng lại, chỉ cần chọn Cho phép tất cả ứng dụng hoặc chỉ cần chọn ứng dụng bạn thích để sử dụng lại.

Như vậy, chỉ với vài bước đơn giản thiết lập ẩn ứng dụng trên Iphone mà tôi đã chia sẻ trên đây là bạn đã có thể dễ dàng kích hoạt tính năng ẩn ứng dụng trên hầu hết các thiết bị iPhone mà không cần phải sử dụng tới ứng dụng của bên thứ ba. Chúc các bạn thành công.
    Xem thêm: Hướng dẫn sử dụng Greenify-suachuamanhinh.wordpress.com/2017/10/31/huong-dan-su-dung-greenify/

Bình Luận Bằng Facebook

Share This Page